~♥ We are a happy family ♥~

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

• Latest Post
__Mục tiêu phía trước của bạn là gì ? Thời Gian: Wed Jul 04, 2012 11:19 pm
Lời Nhắn Từ Diễn Ðàn: Nếu bạn thấy bài viết có ích cho bạn thì thanks người viết nha! không spam ! Thân!

.
__Tuyển Uploader [Đợt I] Thời Gian: Fri May 04, 2012 1:36 pm
Lời Nhắn Từ Diễn Ðàn: Nếu bạn thấy bài viết có ích cho bạn thì thanks người viết nha! không spam ! Thân!

.
__Cảm nhận của bạn về các môn học Thời Gian: Wed Apr 04, 2012 5:23 pm

.
__Đề cương ôn tập kiểm tra 1 tiết lịch sử (21/3) Thời Gian: Wed Mar 21, 2012 10:02 pm

.
__Designer club Thời Gian: Tue Mar 20, 2012 5:37 pm

.
__Thông báo việc tặng thưởng medal Thời Gian: Tue Mar 20, 2012 5:34 pm

.
__Ngữ văn 8 - Ôn tập Văn bản Thời Gian: Tue Mar 20, 2012 5:31 pm

.
__Đổi tittle cho mem and staff Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 3:54 pm

.
__[BLACK LIST] Update Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 11:18 am

.
__Dream High 2 Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 11:01 am

.
__ [Boyband] Ƹ̴Ӂ̴Ʒ •*´¨`*•.¸¸.• J&J •.¸¸.•*´¨`*•Ƹ̴Ӂ̴Ʒ Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 11:00 am

.
__Bảng xếp hạng Daum Fan Cafe tháng 2/2012 Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 10:59 am

.
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

Hỏi đáp, thắc mắc về forum

iloveyou123
Peanut0301
Boo.Kyt_s2_Micki:*
Khỉ
♥ Bảo Anh ♥
9 posters

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

26Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Thu Aug 11, 2011 2:43 pm

♥ Bảo Anh ♥

♥ Bảo Anh ♥
♥ Festival Legend ♥
♥ Festival Legend ♥

Thôi ko sao. nếu mọi người ko thích nhiều nick lặp nhau thì mình sẽ xóa bớt đi nhé !

https://happyfam-together.forumvi.com

27Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Thu Aug 11, 2011 2:49 pm

XD

XD
Super moderator
Super moderator

Có 2 câu muốn hỏi Admin này
1/ Làm thế nào để post được nhạc từ các trang như nhaccuatui.com hay mp3zing.vn vào 4rum?
2/ Có phải bắt buộn host ảnh lên ImageShack thì mới post được và 4rum?

http://demonsfromheavenblog.wordpress.com

28Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Thu Aug 11, 2011 2:52 pm

♥ Bảo Anh ♥

♥ Bảo Anh ♥
♥ Festival Legend ♥
♥ Festival Legend ♥

XD đã viết:Có 2 câu muốn hỏi Admin này
1/ Làm thế nào để post được nhạc từ các trang như nhaccuatui.com hay mp3zing.vn vào 4rum?

Theo mình thì, bạn có thể post nhạc từ you tube cũng đc mà, vì you tube có đủ tất cả mọi thứ rồi.
Còn câu số 2 mình vẫn chưa hiểu ý của mod lắm? bạn muốn post ảnh vào forum thì chỉ cần đưa link ra thôi mà!

29Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Thu Aug 11, 2011 2:55 pm

XD

XD
Super moderator
Super moderator

Lãng Tử Buồn đã viết:
XD đã viết:Có 2 câu muốn hỏi Admin này

Theo mình thì, bạn có thể post nhạc từ you tube cũng đc mà, vì you tube có đủ tất cả mọi thứ rồi.
Còn câu số 2 mình vẫn chưa hiểu ý của mod lắm? bạn muốn post ảnh vào forum thì chỉ cần đưa link ra thôi mà!
Vấn đề ở đây là mình muốn post ảnh từ máy tính cơ, không có link thì không được à?

30Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Thu Aug 11, 2011 2:57 pm

♥ Bảo Anh ♥

♥ Bảo Anh ♥
♥ Festival Legend ♥
♥ Festival Legend ♥

À, nếu bạn muốn post ảnh từ máy tính thì phải post lên mạng đã, trang nào cũng đc rồi lấy link chèn vào đây.
Còn nếu chưa post lên mạng mà muốn đăng ngay thì mình chưa rõ.
Thân.

31Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Thu Aug 11, 2011 3:01 pm

thankinh

Đội viên
Đội viên

đúng rồi.hôm trước tớ viết bài rồi nhưng lúc cho ảnh vào thì lại bị mất ảnh luôn.chẳng biết làm thế nào nữa ... Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 1371890812(

32Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Thu Aug 11, 2011 7:51 pm

♥ Bảo Anh ♥

♥ Bảo Anh ♥
♥ Festival Legend ♥
♥ Festival Legend ♥

thankinh đã viết:đúng rồi.hôm trước tớ viết bài rồi nhưng lúc cho ảnh vào thì lại bị mất ảnh luôn.chẳng biết làm thế nào nữa ... Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 1371890812(

Trên mỗi chỗ để gửi bài viết đều có các thanh công cụ, bạn chỉ cần tìm ở chỗ có tấm ảnh hình cái cây thì kích vào đó, đưa link vào là post đc ảnh lên bạn nhé.
Thân.

33Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Sun Aug 14, 2011 3:17 pm

♥Boo_s2_Micki:*♥

Có ý kiến à nha
Tại sao các mem cứ phải lập nên hẳn một cái nick riêng khác mà chỉ nhằm một mục đích cho mình?
Sau khi hoàn thành mục đích đấy thì các bạn đó lại bỏ nick đấy và trở thành nick rác
Mình nghĩ nên cảnh báo không nên làm như vậy vì như thế sẽ rất dễ rối khi làm việc
Cảm ơn.

34Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Sun Aug 14, 2011 5:43 pm

♥ Bảo Anh ♥

♥ Bảo Anh ♥
♥ Festival Legend ♥
♥ Festival Legend ♥

Boo_s2_S.U.B.B đã viết:Có ý kiến à nha
Tại sao các mem cứ phải lập nên hẳn một cái nick riêng khác mà chỉ nhằm một mục đích cho mình?
Sau khi hoàn thành mục đích đấy thì các bạn đó lại bỏ nick đấy và trở thành nick rác
Mình nghĩ nên cảnh báo không nên làm như vậy vì như thế sẽ rất dễ rối khi làm việc
Cảm ơn.

Thực ra lí do cách mem lập nhiều nick ko phải do bạn nghĩ đâu. Là vì trước khi đăng nhập đc và trả lời bài viết đc thì các bạn ấy bị khai báo sai tên truy nhập hay mật khẩu cho nên mới phải lập nhiều nick để có thể đăng nhập đc. Bây giờ thì những cái nick ấy đã được LTB del rồi nên ko còn vấn đề gì nữa nhé.
Thân.

35Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Mon Aug 15, 2011 11:58 am

Thank Admin nhé
Mình lập ra report rồi đó
Cảm ơn.

36Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Tue Aug 23, 2011 4:49 pm

Admin ơi cho mình hỏi tý
4rum có nick là 123456789 là cảu ai vậy
mà lại còn nằm trong sub team nữa
trả lời mình nhanh nhé

37Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Sun Aug 28, 2011 2:16 pm

Peanut0301

Peanut0301
Super moderator
Super moderator

Mình thấy có câu nói này hay nên chia sẻ đến các bạn:

* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.

* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
Nguồn: diendanteen.nice-forum.com

38Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Sun Aug 28, 2011 6:41 pm

♥ Bảo Anh ♥

♥ Bảo Anh ♥
♥ Festival Legend ♥
♥ Festival Legend ♥

Boo~[N]_s2_S.U.B.B đã viết:Admin ơi cho mình hỏi tý
4rum có nick là 123456789 là cảu ai vậy
mà lại còn nằm trong sub team nữa
trả lời mình nhanh nhé

Chào bạn.
Nick 123456789 là của 1 bạn gái sinh năm 99. Bạn đó đăng kí vào subteam nhưng lại chưa thấy onl lần 2. Mình đang xem xét và nếu như 123456789 ko onl lần nữa, mình sẽ loại bạn đó khỏi subteam.
Thân.

39Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Sun Aug 28, 2011 9:03 pm

XD

XD
Super moderator
Super moderator

Mình muốn nhờ admin một việc, mong được admin chấp thuận Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 650269930
Admin có thể thêm BB code cho soundcloud(một trang chia sẻ âm nhạc của nước ngoài) được không? Cái này cũng là để mình upload nhạc của DFH vào forum cho nhanh, đỡ phải up lên youtube hay up lên mp3zing sẽ làm mất chấp lượng nhạc.
Bạn làm theo các bước này nhé(tiếng Anh, chịu khó đọc - hiểu nhá!)
1) Go to your Admin Control Panel, then click on ‘Add New BB code‘ option under ‘Custom BB Codes‘.

2) Enter the following info into the form fields:

Title: SoundCloud

BB Code Tag Name: soundcloud

Replacement: <object height="81" width="100%"><param name="movie" value="http://player.soundcloud.com/player.swf?url={param}&amp;g=bb"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed allowscriptaccess="always" height="81" src="http://player.soundcloud.com/player.swf?url={param}&amp;g=bb" type="application/x-shockwave-flash" width="100%"></embed></object> <a href="{param}">{param}</a>

Example: [soundcloud][You must be registered and logged in to see this link.]

Description: Embed the tracks from SoundCloud into your post. Use the track URL in your browser. For example, for [You must be registered and logged in to see this link.] it would be: [soundcloud][You must be registered and logged in to see this link.]

3) Include a Button Image. (Note: this is optional but you should upload that image to your own server and host it from there: [You must be registered and logged in to see this link.]

4) Here’s the how it should all look:
Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 20090727-b3kaxmtkphdi4nts6xkshfdk88
5) Now, click ‘Save‘ and that’s it! Your users will have a SoundCloud button in their post forms now.

40Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Mon Aug 29, 2011 6:24 pm

Admin này
mình có ý kiến này
hay là xoá mấy nick mà last visit never đi
vì hình như toàn nik k kích hoạt đc và k chịu vào ==
nếu có xoá thì đừng xoá nick xubonghok và nik cari.. nhé
cảm ơn.

41Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Mon Aug 29, 2011 10:19 pm

OldCatFish

OldCatFish
Bàn trưởng
Bàn trưởng

Cho tớ hỏi này: Tớ có nhiều bài viết hơn bạn Khiêm, vậy tại sao điểm của Khiêm lại nhiều hơn của tớ là sao?

42Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Mon Aug 29, 2011 10:47 pm

Mình trả lời giùm nhé ==
Up nhiều bài viết là để cho 4rum phát triển hơn mà
Vậy không nên ganh đua với nhau về chuyện ai nhiều điểm hơn ai nhé==
Với lại Khiêm nhiều điểm hơn bạn là bởi vì:
- Có vài điều bạn comt có nội dung spam nên các mem kick dislike bài viết đó?!
- Vì Khiêm thường post hẳn thành bài và nó có ý nghĩ hay nên thành viên kick like hoặc thanks. Còn bạn thì hầu như chỉ comt trả lời bài viết thôi chứ không hề đăng hẳn 1 bài viết như bạn Khiêm.
Cảm ơn.

43Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Mon Aug 29, 2011 10:52 pm

OldCatFish

OldCatFish
Bàn trưởng
Bàn trưởng

Ôh, thanks super moderator nhiều nha.

Smod: không spam như thế này bạn nhé
Cảm ơn.

44Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Tue Aug 30, 2011 9:15 pm

♥ Bảo Anh ♥

♥ Bảo Anh ♥
♥ Festival Legend ♥
♥ Festival Legend ♥

OldCatFish đã viết:Cho tớ hỏi này: Tớ có nhiều bài viết hơn bạn Khiêm, vậy tại sao điểm của Khiêm lại nhiều hơn của tớ là sao?

Chào bạn,
Mình sẽ trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Điểm của bạn Khiêm nhiều hơn điểm của bạn là vì thứ nhất:
- Khiêm post nhiều bài có ích và được mọi người thanks nên điểm của Khiêm tăng nhanh.
- Thứ hai là vì Khiêm cập nhập thông tin đầy đủ nên cũng được thêm 1 phần điểm.
Nếu bạn muốn điểm tăng nhanh thì hãy cố gắng viết thật nhiều bài viết có ích nhé.
Thân, LTB.

45Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Tue Aug 30, 2011 11:27 pm

OldCatFish

OldCatFish
Bàn trưởng
Bàn trưởng

À mà Admin lập thêm box về đồ công nghệ, mấy game hay hay đang nổi tiếng trên mạng được không? (Nếu không thì chỉ lập 1 topic thôi cũng được). Cả box phóng sự về tình hình lớp nữa.

46Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Wed Aug 31, 2011 7:56 am

♥ Bảo Anh ♥

♥ Bảo Anh ♥
♥ Festival Legend ♥
♥ Festival Legend ♥

OldCatFish đã viết:À mà Admin lập thêm box về đồ công nghệ, mấy game hay hay đang nổi tiếng trên mạng được không? (Nếu không thì chỉ lập 1 topic thôi cũng được). Cả box phóng sự về tình hình lớp nữa.

Nếu muốn bạn có thể chia sẻ trang web hay tại 1 topic do Peanut lập ra mà.

47Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Wed Sep 07, 2011 7:33 pm

Khỉ

Khỉ
Moderator
Moderator

Cho tớ hỏi, làm thế nào để post ảnh động lên forum và đặt ảnh động làm chữ kí, avatar?

48Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Fri Sep 09, 2011 7:59 pm

XD

XD
Super moderator
Super moderator

Trùm Yaoi_s2_PYC :"> đã viết:Cho tớ hỏi, làm thế nào để post ảnh động lên forum và đặt ảnh động làm chữ kí, avatar?
Bạn phải host ảnh lên một trang web nào đó rồi lấy link của ảnh, sau đó add link vào BBcode như thường
Thân, XD

49Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Wed Sep 14, 2011 5:55 pm

Peanut0301

Peanut0301
Super moderator
Super moderator

Mình vừa thêm một số chức năng mới và hình ảnh ngộ nghĩnh mới trong forum nhé ! Các bạn ko phải lo lắng !

Cảm ơn Admin đã tin tưởng giao phó trọng trách này cho mình ^^

Nhân tiện cho mình hỏi là chèn ảnh mà nó to quá thì làm sao cho hiện hết ấy nhỉ ??? (nếu có j tớ sẽ tìm hiểu thêm nhưng hỏi trc đã!)

50Hỏi đáp, thắc mắc về forum - Page 2 Empty Re: Hỏi đáp, thắc mắc về forum Sat Sep 17, 2011 5:19 pm

♥ Bảo Anh ♥

♥ Bảo Anh ♥
♥ Festival Legend ♥
♥ Festival Legend ♥

Peanut0301 đã viết:Mình vừa thêm một số chức năng mới và hình ảnh ngộ nghĩnh mới trong forum nhé ! Các bạn ko phải lo lắng !

Cảm ơn Admin đã tin tưởng giao phó trọng trách này cho mình ^^

Nhân tiện cho mình hỏi là chèn ảnh mà nó to quá thì làm sao cho hiện hết ấy nhỉ ??? (nếu có j tớ sẽ tìm hiểu thêm nhưng hỏi trc đã!)

Hình ảnh vẫn có thể hiện được hết nhưng nó sẽ hơi to so với màn hình, vì vậy mình khuyên bạn nên tìm hình ảnh phù hợp với kích cỡ của màn hình.
Thân, LTB.

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next