~♥ We are a happy family ♥~

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

• Latest Post
__Mục tiêu phía trước của bạn là gì ? Thời Gian: Wed Jul 04, 2012 11:19 pm
Lời Nhắn Từ Diễn Ðàn: Nếu bạn thấy bài viết có ích cho bạn thì thanks người viết nha! không spam ! Thân!

.
__Tuyển Uploader [Đợt I] Thời Gian: Fri May 04, 2012 1:36 pm
Lời Nhắn Từ Diễn Ðàn: Nếu bạn thấy bài viết có ích cho bạn thì thanks người viết nha! không spam ! Thân!

.
__Cảm nhận của bạn về các môn học Thời Gian: Wed Apr 04, 2012 5:23 pm

.
__Đề cương ôn tập kiểm tra 1 tiết lịch sử (21/3) Thời Gian: Wed Mar 21, 2012 10:02 pm

.
__Designer club Thời Gian: Tue Mar 20, 2012 5:37 pm

.
__Thông báo việc tặng thưởng medal Thời Gian: Tue Mar 20, 2012 5:34 pm

.
__Ngữ văn 8 - Ôn tập Văn bản Thời Gian: Tue Mar 20, 2012 5:31 pm

.
__Đổi tittle cho mem and staff Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 3:54 pm

.
__[BLACK LIST] Update Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 11:18 am

.
__Dream High 2 Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 11:01 am

.
__ [Boyband] Ƹ̴Ӂ̴Ʒ •*´¨`*•.¸¸.• J&J •.¸¸.•*´¨`*•Ƹ̴Ӂ̴Ʒ Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 11:00 am

.
__Bảng xếp hạng Daum Fan Cafe tháng 2/2012 Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 10:59 am

.
December 2018
MonTueWedThuFriSatSun
     12
3456789
10111213141516
17181920212223
24252627282930
31      

Calendar Calendar

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

[Short fic] [T] Fall (in) love [YunJae] [On Going] {update chap 5b part 2}

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Khỉ

Moderator
Moderator
CHAP 5b: Part 2

------------* * *-----------

Tôi bật máy tính, bất giác ngước nhìn đồng hồ. Dạo này tự nhiên lại có thói quen online muộn. Tôi thở dài. Thật không tốt chút nào!

Màn hình hiện lên với khuôn mặt anh đang trầm ngâm đọc sách. Yunho, những lúc như thế này, đẹp đẽ chẳng khác gì một bức tượng tạc sống động. Tôi đưa tay vuốt vuốt gò má gầy, chợt nhớ tới anh của ngày xưa. Vênh váo, có chút gì đó hống hách và kiêu căng. Kỉ niệm ở đâu bỗng chốc ùa về. Tôi liền lắc nhẹ đầu. Tay nhanh chóng cầm chuột chọn một tấm khác thay thế làm desktop screen. Vẫn chỉ có hình anh thôi.

... ... ...

Minnie_bananalover: Sắp đến ngày giỗ một năm rồi. Hôm đấy hyung về nhà ông bà em nhé.

Mjjeje: Uhm

Con vịt Changmin! Giờ này mà vẫn ngồi máy cơ à. Tôi suýt thì gõ vậy. Chợt khựng lại một lúc. Lòng bỗng quặn đau nhói. Một năm. ... Tôi đã chờ đợi được chừng ấy thời gian rồi sao.

* * *

Nhà ông bà Changmin, hay thực chất là nhà họp của nhà họ Jung, nằm ở ngoại ô Seoul. Mất khoảng một tiếng đi ô tô từ nhà tôi tới đó nhưng lại chỉ cách đường lớn vào thành phố có nửa cây. Đó là một khu đất rộng với ngôi nhà lớn một tầng xây theo kiểu kiến trúc cũ và một vườn cây cối um tùm. Đúng như lời hứa với thằng nhóc, hôm nay – ngày tròn một năm từ sự kiện ấy, tôi đến tham giự “lễ giỗ” con trai cả nhà họ Jung.

------------

_Hôm nay cháu đã vất vả rồi. Ngồi xuống đây uống nước đi, Jaejoong. – Bác gái cười tươi với tôi, tuy nhiên nếu nhìn kĩ, sẽ vẫn có thể thấy được sự mệt mỏi hằn trên khuôn mặt người phụ nữ phúc hậu ấy. Cả ngày nay nói chuyện tiếp khách, rồi chạy ra chạy vào, còn tươi tỉnh như vậy đã là tốt lắm rồi.

_Bác cứ ngồi nghỉ ngơi đi ạ. _ Cháu làm sao mệt bằng bác được. Tôi mỉm cười cúi đầu – Cháu xin phép ra ngoài này một chút.

Tôi đóng cánh cửa kéo rồi bước ra phía trước hiên nhà. Trời đã nhá nhem tối. Phải rồi, bác mới là người vất vả nhất. Chồng đã không còn, đến lượt con trai cả cũng biến mất, quả là một cú sốc lớn. Vậy mà người đàn bà lớn tuổi ấy, không hề than khổ lấy một câu, vẫn còn nghị lực sống tốt đến bây giờ. Chợt thấy sao mà đáng khâm phục. Còn thằng nhóc Changmin nữa. Giờ đã là trụ cột của gia đình mà xem ra vẫn còn trẻ con lắm. Không biết bao giờ mới lớn lên được đây.

_Hyung nghĩ gì mà trầm ngâm thế? – Vừa mới nhắc đến xong! Thằng nhóc từ đằng sau lò dò bước lại.

_Cũng không có gì. – Tôi tìm cách đánh trống lảng – Thu năm nay, lá rụng sớm quá nhỉ! – Quá sớm. Sớm hơn cả năm học định mệnh ấy. Nhìn cái sân trước mặt mà cứ nhớ tới sân trường đầy lá khô của tôi. Nhớ tới những khoảnh khắc đầu tiên bước chân vào SM. Rồi gặp Yoochun hyung, Junsu. Và anh. – Yunho hình như cũng thích mùa thu lắm. Năm nay đến sớm như vậy, đến lúc Yun về có khi đã đông mất rồi! – Tôi tần ngần nói.

Changmin im lặng, cúi xuống nhặt một chiếc lá rơi dưới đất. Trước đôi mắt có phần sững sờ của tôi, đó là một chiếc lá bưởi khô.

_Yunho hyung bảo, hyung thích nghe tiếng lá khô vỡ lắm. Phải không? – Nó xoay người sang đối diện, đưa bàn tay lên trước tầm mắt tôi. Và trước khi tôi kịp ngăn cản, chiếc lá bưởi đã nát đi trong tay nó. Changmin vứt đám vụn lá xuống đất rồi nhìn thẳng vào mắt tôi. – Một chiếc lá đã bỏ đi, hyung vẫn luôn có thể kiếm chiếc khác.

_Ý em là sao?

_Yunho hyung đã ra đi thực sự rồi. Xin hyung đừng giữ cái thứ niềm tin con nít ấy nữa. Hyung có còn nhớ, trong đám tang, hyung đã nói gì không? “Yunho vẫn còn sống”! Umma em tuy bề ngoài mạnh mẽ nhưng em vẫn có thể nghe thấy tiếng bà khóc từng đêm kể từ sau buổi lễ đó. Hyung nghĩ mọi người sẽ thông cảm với tình yêu điên rồ của mình sao?!!

_Em... em nói gì vậy? Yunho chưa chết mà!!!

_Hyung có biết câu nói đó đã làm tổn thương biết bao nhiêu người không? Thà để cái chết của Yunho hyung đi vào quên lãng còn hơn là cứ nhắc đi nhắc lại mỗi ngày. Chỉ vì hyung ấy là người duy nhất không tìm thấy xác, không có nghĩa là hyung ấy vẫn còn sống!!!

_Nhưng... nhưng... – Giọng tôi lạc đi.

_Hãy nghe em, hyung...

_...không!...- Không! Tôi sẽ không tin vào những điều các người nói. Dối trá! Toàn là dối trá! Tôi sẽ không tin!

_Nghe này hyung. Đây sẽ là lần cuối em nói với hyung điều này. YUNHO HYUNG. ĐÃ. CHẾT. RỒI!

_Hức... không...không đâu... Dối trá... hức... KHÔNG!!!!

“Chát!”

Tôi vội rụt tay lại. Changmin nhìn tôi ngỡ ngàng. Một bên má của nó vẫn còn in hằn năm ngón tay tôi.

_Hyung... hyung... – Tôi lắp bắp. Hết cúi xuống bàn tay đỏ lừ run rẩy của mình, lại ngẩng lên nhìn Changmin trong bối rối. Tôi đã làm gì? Là bàn tay này sao? Là bàn tay tôi sao? Đã tát Changmin? Tát nó sao?... Cả người tôi run lên, nước mắt ầng ậc trào ra. Tôi hoảng loạn đưa hai tay lên đầu, lắc thật mạnh. Quên đi nào. Quên đi. Đây không phải sự thật đâu. Đừng nhìn nữa. Đừng nghĩ nữa. Đây... không phải sự thật!!! – Hức... không đâu... – Tôi ngồi thụp xuống đất, ôm lấy đầu.

_Jaejoong hyung... – Một bàn tay đặt lên vai tôi.

_Aaaaaaaaaa!!! Bỏ ra!!! – Tôi hét toáng lên như người điên, gạt phắt nó ra khỏi người. Cơ thể này, đang chìm ngập trong sợ hãi. Đôi mắt ướt nhèm run run nhìn người con trai trước mặt. Đầu cứ lắc nguầy nguậy nhưng chẳng từ ngữ nào có thể thoát ra. Muốn nói mà lưỡi cứ ríu cả lại. Hyung, không có cố ý đâu. Dòng nước mặn chảy đẫm gương mặt. Tôi vò rối mái tóc mình và cứ thế, khóc lóc trong điên loạn. Hyung không hề, muốn đánh em đâu. Là hyung có lỗi. Là lỗi ở hyung!

_Hyung à,... – Changmin nhìn tôi đau xót. Ngay khi thằng nhóc tiến lại gần, tôi hoảng hốt, vụt chạy vào trong màn đêm. Không quay đầu lại. Đôi chân cứ guồng mãi không thấy điểm dừng. Tôi chạy trốn khỏi Changmin, khỏi trách nhiệm của mình như một kẻ tội đồ hèn nhát. Mang bản thân tránh xa khỏi ngôi nhà ấy, mất hút trong bóng đêm ảm đạm.

... ... ...

Lõm bõm!. Nước bắn lên ống quần tôi tung tóe. Cả người giờ đã ướt như chuột lột. Cơn mưa kéo dài lâu quá. Những giọt rơi xuống, trút nước lên chiếc áo khoác của tôi làm cho da thịt bên trong càng trở nên lạnh toát. Đêm thu gió thổi, nghe tiếng lá xào xạc đến rợn người. Tôi vẫn chạy mải miết trên con đường ẩm ướt nước mưa. Da dẻ trắng bệch vì lạnh. Thậm chí còn có thể nhìn rõ được hơi thở khói bạc thoát ra từ bờ môi run rẩy.

Kiệt sức. Tôi cố kéo lê cơ thể sứt xát. Nước mưa thấm vào những vết thương ngoài da khiến chúng trở nên đau xót. Cảm giác toàn thân bị giày vò bởi hàng chục vết xước to nhỏ khác nhau, tôi nghiến chặt răng để kìm nén đau đớn. Lớp vải denim ở đầu gối đã rách toạc do cú ngã khi nãy, có thể cảm nhận được dòng chất lỏng đỏ tươi đang từ đó mà tràn ra. Với mỗi bước chân, tôi lại tự động viên mình bằng cái suy nghĩ đã sắp đến đường lớn. Tôi muốn về nhà. Tôi muốn về với những tấm ảnh của anh. ...

...Cho dù đau đớn có đay nghiến cơ thể này đến thế nào thì, dường như, nước mắt cũng không còn để mà chảy ra.

... ... ...

Trời cũng sắp hết mưa rồi đấy, nhưng sao mà cứ dai dẳng lấm tấm.

_Taxi~ - Tôi yếu ớt gọi, sức lực đã bay hơi hết rồi. Những chiếc xe cứ thế phóng vụt qua trước mắt. Có lẽ không ai muốn rước một kẻ vừa ướt vừa bẩn như tôi lên xe. Cười khẩy. Tôi ngồi thụp xuống vỉa hè. Tương lai phía trước bỗng phủ kín một màu. Đen mờ mịt.

_Taxi! – Một giọng thanh niên rắn rỏi vang lên làm tôi giật mình. Giờ này mà vẫn còn người ở ngoài. Mắt dõi theo người con trai. Anh ta mới đứng vẫy một lúc, đã có xe dừng lại rồi. Số may! Chàng trai cao lớn khom lưng chui vào trong. Khoảnh khắc anh quay người ra đóng cửa, tim tôi dường như ngừng đập!.

_Yun... Yunho...! YUNHO!!!! – Tôi bật dậy, vội vã đuổi theo. Đó đúng là anh rồi!!!! Có khi nào tôi đã đúng suốt một năm qua? Có khi nào tôi đã không sai khi chờ đợi suốt 12 tháng? Có khi nào,... có khi nào, anh vẫn còn sống? Cảm giác bờ mi ướt nhèm. Là mưa. Hay là nước mắt? Cho dù thân thể đã kiệt quệ, trong tôi vẫn còn đủ thứ khao khát lớn lao được nhìn thấy anh dẫn lối. Một thanh niên trẻ đuổi theo một chiếc taxi dưới trời mưa. Quả là điên rồ. Đối với những người không hiểu được tình yêu mãnh liệt tôi dành cho anh. Yun à,.. đợi em với!

_DỪNG XE LẠI!!! ... Dừng lại... Hộc!... – Lạy Chúa, đây không phải một giấc mơ! Làm ơn, đừng chỉ là mơ tưởng. Trái tim tôi, có lẽ sẽ vỡ nát mất. Nước mưa lạnh bay theo gió quật vào mặt, vào cơ thể, tôi vẫn cứ đuổi. Trong mắt giờ chỉ còn hình ảnh người con trai ngồi trên chiếc taxi. Phóng đi xa dần. Đừng mà. Tôi mếu máo. Đi chậm lại đi. Tôi thèm muốn được nhìn thấy khuôn mặt anh, được nghe tiếng anh nói, được anh giữ chặt trong vòng tay ấm áp. Cảm giác mất mát tột cùng, dồn nén suốt một năm trời ứ đọng thành nước mắt. Từng giọt mặn chát lại rơi. Tôi đau đớn ngã xuống mặt đường. – Mang em đi với Yun à. Mang em đi...!

“Rào rào” Cơn mưa mùa thu trút xuống vạn vật.

Là mưa. Trộn với nước mắt. Và tôi nằm đó.

... ... ...

_Jaejoong hyung! Hức... hyung có nghe thấy em không? Hức... hyung à...

Giọng thút thít kéo tôi về với thực tại. Chút ý chí cuối cùng buộc tôi phải tỉnh dậy. Cứ tướng chỉ cần nhắm mặt là chấm dứt được mọi thứ. Hóa ra, vẫn còn sống sao.

_Trả lời đi hyung, đừng làm em sợ!..

Tôi cố lay chuyển bờ mi. Đồng tử có phải đã đóng băng cùng cơ thể nên không thể nhìn được nữa? Xung quanh, hình như chỉ có nước trắng xóa, mờ mịt.

_Hyung... – Tiếng gọi run run đầy tuyệt vọng. Có ai đó đang lay tôi dậy. Trông giống như là... Changmin. Changmin? Lòng tôi đau nhói. Em theo hyung ra tận đây sao? Là hyung có lỗi, là hyung tát em. Changmin vẫn đuổi theo tôi đến nơi này sao?

Mi mắt run run mở to thêm chút nữa, tôi có nhìn Changmin cho rõ. Cả người nó ướt đẫm, run lên và còn nấc to thành tiếng. Muốn đưa tay lên xoa dịu thằng nhóc nhưng cơ thể dường như không thể cử động được nữa. Nín đi Changmin à, hyung không muốn nhìn em khóc đâu. Nếu có rơi lệ, đáng lẽ phải là hyung. Hyung đau và lạnh lắm. Tận đáy tâm can cũng không thể ngủ được. Hyung đã làm tổn thương người mình yêu quý, và để vuột mất tình yêu của mình. Em có tưởng tượng được không? Cái con người độc ác ấy rốt cuộc cũng xuất hiện trước mặt rồi. Cái con người đáng yêu đáng ghét đó,... Hyung đã muốn chạy đến ôm hắn thật chặt, thật chặt để giữ hắn lại bên mình. Nhưng cuối cùng, tại sao vẫn chỉ có thể nhìn yêu thương rời khỏi tầm mắt trong ân hận nuối tiếc? Hyung, đã rất đau.

_Hức... Jaejoong hyung... là em sai rồi. Là em không nên nói thế. Hức... hyung tỉnh lại đi... Tỉnh lại rồi, trừng phạt em thế nào cũng được... Hức! Em chỉ cần hyung tỉnh lại thôi...! – Thằng nhóc ôm lấy mặt. Thân hình cao lớn quỳ sụp xuống lòng đường mưa ướt. Trong chốc lát, trông thật nhỏ bé.

Đừng khóc Changmin.

_Hyung à...

Hứa với hyung, hãy sống thật tốt. Cả gia định đang trông chờ vào em. Hyung, phải đi rồi.

_Không.... Không!!! HYUNG!!!! .... – Nó kinh hoàng hét lên, lay tôi thật mạnh. – HYUNG!!! Làm ơn, đừng bỏ em lại.... Hyung!!!!

Cơ thể tôi cứng đờ không còn cảm giác. Mắt khép lại. Bóng tối bao trùm xung quanh.

------------------------
------------------
-------------

Hyung, xin lỗi em rất nhiều.

-------------------End------------------

------------------------------------------------
Có một vấn đề là dạo này hơi bận, nên ... :"| không biết có viết tiếp end 2 nữa không a~ TT^TT

Click [You must be registered and logged in to see this link.] to go to our page! : x

That d*mn expression on his face~~~ >"<

---------------------------------------

------------------------------------
-----------------------------
---------------------

My Love a~ Anh cười đẹp thật đấy, giống như ai đó... :")
Xem lý lịch thành viên

Boo.Kyt_s2_Micki:*

♥Boo_s2_Micki:*♥
 ♥Boo_s2_Micki:*♥
Lại muốn đọc yaoi rồi =)
2 tháng k onl nhớ fic của bạn khỉ qá
Bạn khỉ up thêm fic yaoi đi *hóng hớt*

♥️MiCki♥️
~AnGel~
Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2