~♥ We are a happy family ♥~

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

• Latest Post
__Mục tiêu phía trước của bạn là gì ? Thời Gian: Wed Jul 04, 2012 11:19 pm
Lời Nhắn Từ Diễn Ðàn: Nếu bạn thấy bài viết có ích cho bạn thì thanks người viết nha! không spam ! Thân!

.
__Tuyển Uploader [Đợt I] Thời Gian: Fri May 04, 2012 1:36 pm
Lời Nhắn Từ Diễn Ðàn: Nếu bạn thấy bài viết có ích cho bạn thì thanks người viết nha! không spam ! Thân!

.
__Cảm nhận của bạn về các môn học Thời Gian: Wed Apr 04, 2012 5:23 pm

.
__Đề cương ôn tập kiểm tra 1 tiết lịch sử (21/3) Thời Gian: Wed Mar 21, 2012 10:02 pm

.
__Designer club Thời Gian: Tue Mar 20, 2012 5:37 pm

.
__Thông báo việc tặng thưởng medal Thời Gian: Tue Mar 20, 2012 5:34 pm

.
__Ngữ văn 8 - Ôn tập Văn bản Thời Gian: Tue Mar 20, 2012 5:31 pm

.
__Đổi tittle cho mem and staff Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 3:54 pm

.
__[BLACK LIST] Update Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 11:18 am

.
__Dream High 2 Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 11:01 am

.
__ [Boyband] Ƹ̴Ӂ̴Ʒ •*´¨`*•.¸¸.• J&J •.¸¸.•*´¨`*•Ƹ̴Ӂ̴Ʒ Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 11:00 am

.
__Bảng xếp hạng Daum Fan Cafe tháng 2/2012 Thời Gian: Sat Mar 17, 2012 10:59 am

.
November 2017
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
27282930   

Calendar Calendar

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

where I'm standing

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 where I'm standing on Sat Sep 10, 2011 2:00 pm

half_blood_dog0402

Bàn trưởng
Bàn trưởng
Trong ngày đầu tiên học lớp 6, tôi đã được gặp một người tên là Xuân Dũng. Vì chúng tôi tình cờ có hoàn cảnh gia đình có nhiều rất giống nhau nên chúng tôi đã nhanh chóng làm quen với nhau. Sau đó tôi dần quen với những bạn con trai trong lớp. Đến giữa năm học, Cương-con Bộ trưởng Bộ GD&ĐT-đã chuyển từ Trường Trung học Cơ sở Đoàn Thị Điểm tới lớp tôi. Cậu ta được thầy xếp ngồi gần tôi. Trong học tập, cậu ấy và tôi đã giúp đỡ nhau khá nhiều. Chúng tôi cũng đã dần trở nên rất than với nhau. Tôi cứ thế chơi với Dũng và Cương tới năm lớp 7. Cuối năm lớp 7, trong một đợt thi đội hình đội ngũ của lớp tôi, tôi đã quen với Vũ và Hà Anh. Từ đó trong giờ như thể dục Vũ hay học và chơi cùng tôi hơn, còn lại thì vào giờ ra chơi Vũ chỉ toàn nhờ tôi làm hộ toán. Hà Anh hay ngồi nói chuyện, tán gẫu với tôi lúc cuối năm, khi đã đã thi xong. Tôi dần chơi ít với con trai và chia thêm thời gian để chơi với những người này. Tôi chỉ dành một chút thời gian chơi đá bóng nên chủ yếu là bọn con trai chơi bóng mà không có tôi. Tôi chỉ dành môt chút thời gian trên lớp chơi với Hà Anh nên Hà Anh vẫn chủ yếu là chơi với Dương. Tôi đã thấy Dương là một người bạn rất thân của Hà Anh trong những năm học lớp. Những lúc Hà Anh chơi với Dương tôi thấy bạn ấy có vẻ nở nụ cười được nhiều hơn. Tôi thấy nó cứ như chơi với nhau là sở thích và tài năng bẩm sinh của họ vậy. Trong khoảng thời gian trước hè, mọi thứ cứ như một kết cục có hậu vậy. Mùa hè đến rồi đi. Và rồi không hiểu vì sao, tình bạn giữa Hà Anh và Dương cũng lại đến rồi đi. Sau hè, tôi đến trường bắt đầu học một năm học mới cùng những người bạn cũ.Nhưng tôi giờ thì như tôi thấy, Dương đã không có nổi một nửa người bạn. Cái tình bạn của Dương và Hà Anh ngày ấy đâu, những cái ngày bọn họ còn vui chơi với nhau đâu, sao chỉ sau một mùa hè họ đã vứi bỏ hết vậy? Ai cũng chỉ nói với tôi là: “đã có một số chuyện xảy ra”. Tôi vẫn không thể hiểu lý do gì đã gây nên chuyện này. Tôi không muốn để Dương mãi bị như thế này(nhìn mặt bạn ấy lúc bị cô đơn cảm thấy không yên được kiểu gì ý). Nhưng tôi cũng chơi thân với Hà Anh mà.Giờ tôi đang là một điểm bất kì trên đoạn thẳng nối Dương và Hà Anh.
*
* *
Bố tôi sinh ra ở làng Văn Phú thuộc tỉnh Hà Tây(nay thuộc Hà Nội), rồi sau này mới ra nội thành sống và làm việc cùng gia đình tôi. Nhưng tất cả anh chị em của bố đều chỉ ở lại làng làm ruộng chứ không vào nội thành được như bố tôi. Trong số tất cả các anh chị em của bố, bác Lượng-anh trai của bố-là người đã giúp bố nhiều nhất. Trong số những câu chuyện tẻ nhạt hay những kinh nghiệm sống hay những kỉ niệm thời trai trẻ của mình mà bố kể đi kể lại cả trăm lần, bố hay kể cho tôi nhất những kỉ niệm của bố và bác Lượng. Bố tôi kể rằng thời bố còn bé, bác giúp bố tôi rất nhiều trong học tập(bác học trước bố tôi vài lớp), trong việc bếp núc, việc đồng áng. Tôi thấy bố tôi cũng khá thích thú với những kỉ niệm bố và bác cùng đi câu cá hay tập bơi cho bố. Khi bố tôi tĩnh dưỡng ở miền Nam sau chiến tranh(bố tôi đã có một thời đi đánh giặc ở miền Nam), bác Lưỡng là người đã tận tụy cho bố nhất. Cứ mỗi tháng bác lại lặn lội đi tàu thủy xuống miền Nam để đưa thức ăn hay dược phẩm ở quê gửi ra. Chính vì bác đã luôn giúp đỡ bố rất nhiều nên bố rất quý bác. Lần nào về quê chơi nội chơi, nhà chúng tôi đều luôn nhớ ghé qua nhà bác đầu tiên. Khi về quê hai anh em chúng tôi cũng rất thích qua nhà bác chơi. Năm ngoái, tỉnh Hà Tây được xác nhập vào Hà Nội. Cả làng chúng tôi đều được đô thị hóa hết cả. Những cánh đồng ruộng đều được san bằng để xây các biệt thự và khu trung cư, các con đường mòn quanh làng đều được rải nhựa lên hết, không còn là đường đất như xưa nữa. Lúc này bố tôi và bác phải chia nhau mảnh đất ông nội để lại khi mất. Bác muốn chia cho nhà chúng tôi phần đất nhỏ nhưng là đất mặt đường, còn bác sẽ lấy phần đất lớn hơn hướng vào khu vườn của ông để lại cho bác. Bố tôi cho rằng tuy mình lấy phần đất nhỏ hơn nhưng là đất mặt đường, tức giá cao hơn, thì tính ra vẫn có lợi cho mình hơn. Hơn nữa bố muốn dành đất cho bác xây nhà cho hai con đã có vợ của bác. Bác chia như vậy thì bác vẫn có đất xây nhà cho con mà nhà tôi tính ra vẫn được nhiều tiền hơn. Bách đã cố ý dành cho bố tôi phần đất có giá hơn. Nếu so sánh với tất cả những gì bác đã làm cho bố tôi thì điều này cũng chỉ bình thường thôi. Tuy nhiên mẹ tôi không đồng ý. Mẹ tôi vừa muốn đất mặt đường vừa muốn chia đất bằng với đất của bác. Bố tôi nhất quyết không làm theo lời mẹ tôi mà vẫn cứ làm theo phân chia của bác. Cuối cùng trong giấy tớ chỗ đất đó được chia theo như bác tính. Và thế là từ đó mẹ tôi luôn tìm cách lảng tránh không gặp mặt bác. Đây là hành động ích kỉ nhất mà mẹ tôi từng làm, và cũng là một trong những hành động ích kỉ nhất mà tôi từng chứng kiến. Hè năm nay, bác Lượng bị ung thư dạ dày. Bác bị bệnh nặng như vậy mà mẹ tôi vẫn cố lảng tránh không tới thăm bác. Tôi cảm thấy phẫn nộ vô cùng với thái độ này của mẹ tôi, nhưng tôi cũng không thể làm gì được. Mẹ tôi yêu quý tôi rất nhiều. Bác Lượng cũng rất chăm lo cho gia đình chúng tôi. Họ đều là những người rất yêu quý tôi. Nhưng họ lại không hề nói chuyện với nhau nữa. Tôi tự hỏi lúc này đây, tôi đứng đâu giữa hai người bọn họ.
*
* *
Vì sao mọi người luôn phải mang một mối thù với ai đó để làm gì, rồi cuối cùng những người ở giữa họ lại phải cảm thấy dằn vặt như thế này. Vì sao thế giới của tôi lại phải chia tách ra như thế này, để rồi bản thân tôi lại phải ngắm nhìn những ngày đẹp tươi của nó mất dần từng ngày. Tôi đã làm gì khiến mọi người xâu xé tôi ra thế này. Vì sao tất cả không vứt bỏ những tro tàn của những sai sót trong quá khứ đi, để có thể mãi mãi có được một “kết thúc có hậu” như ta vẫn luôn muốn có được. Vì sao những người mà tôi yêu quý đều ghét bỏ lẫn nhau, vì sao những người đồng đội của tôi đều không còn là một đội như xưa nữa, vì sao tất cả đều là bạn của tôi nhưng lại là thù địch của nhau. Tôi đã làm gì mọi người. Xin hãy cho tôi một lý do chính đáng để phải hứng chịu nỗi khổ sở này.

p/s: BÀI NÀY MÌNH VIẾT LINH TINH, VIẾT BỪA, VIẾT BẬY BẠ ĐẤY, đọc nếu thấy phật lòng thì xin lỗi nha : D

Được sửa bởi half_blood_dog0402 ngày Sun Sep 11, 2011 4:42 pm; sửa lần 1.

Xem lý lịch thành viên

2 Re: where I'm standing on Sat Sep 10, 2011 2:54 pm

half_blood_dog0402

Bàn trưởng
Bàn trưởng
bác Lượng đã giúp bố mình rất nhiều trong cuộc đời bố. 7h30 tối hôm qua là 1 trog những ngày đau khổ nhất của bố mình. hôm qua bác đã mất. hôm qua bố mình đã mất đi người anh em máu thịt mà bố yêu quý nhất. và buồn thay, đến khi bác đã mất mẹ mình mới tới gặp mặt bác. Nhưng giờ đã quá muộn. bác đã ra đi trước khi mẹ tôi kịp bỏ qua cho bác. xin mọi người đừng như mẹ tôi, đến khi bỏ qua cho lỗi lầm của người khác thì đã quá muộn.

Xem lý lịch thành viên

3 Re: where I'm standing on Sat Sep 10, 2011 4:52 pm

XD

Super moderator
Super moderator
Trước hết, mình thấy bài viết không có gì sai, không phải viết linh tinh mà ngược lại, bài viết rất có ý nghĩa, viết một vấn đề cần được nói tới. Còn về Dương với Hà Anh... Có lẽ "một số chuyện đã xảy ra" là do càng trưởng thành, tính cách của 2 bạn dần dần không còn hợp nhau nữa, không cùng quan điểm(thậm chí có thể thấy rõ ràng như vậy). Đây đã là lần thứ hai xảy ra chuyện như vậy giữa 2 bạn, lần trước là do hiểu nhầm và còn do một số bạn khác có ý không tốt, còn lần này thì sao? Đừng là do hiểu nhầm nữa chứ. Hoặc, nếu có ai đã làm gì đó không vừa lòng người kia thì hãy xin lỗi, sửa lại lỗi lầm và đồng thời người kia hãy bỏ qua cho yên lòng. Vì dù gì cũng là bạn, hãy vì tình bạn. Mình xin trích một đoạn của topic "Friendship" của Bảo Thư(http://happyfam-together.forumvi.com/t70-topic)
" A friend
Forgives your mistakes.
Gives unconditionally.
Accepts you as you are."
Mình cũng chia buồn với gia đình Phúc.
Có những chuyện của người lớn mà chũng ta cũng không thể hiểu được. Đều là người tốt, sống có nghĩa tình nhưng đôi khi có những điều trong cuộc sống làm chúng ta mù quáng, mất đi bản tính tốt.
Đây là một bài học quý giá cho tất cả chúng ta
Hãy để lòng khoan dung dẫn đường cho bạn trong bất kì hoàn cảnh nào

4 Re: where I'm standing on Sat Sep 10, 2011 10:30 pm

Cừu Super

Designer
Designer
Đúng như xd nói, bài viết này không hề vớ vẩn. Ít nhất là con nghĩ như thế.
Con với Hà Anh không chơi với nhau nữa lỗi ban đầu là của con. Con đã chấp nhận và xin lỗi rồi.
Nhưng Hà Anh đã không tha thứ và lờ con đi, do đó mọi người nói như vậy cũng đúng thôi.
Dù gì thì con cũng không thể nói xin lỗi mãi được. Không thể nói mà không có người nghe. Con cảm thấy chán nản và chắc rằng như thế cũng đúng.
Có lẽ con với Hà Anh không nên chơi với nhau nữa.
Nhưng con vẫn cảm thấy đau khổ vì chuyện đó, và đó hoàn toàn là lỗi của con.
Con cảm ơn bố vì những gì bố viết và bố không cần làm như vậy nữa đâu.
Mọi sự đã xảy ra rồi và chả điều gì sẽ thay đổi . Con thực lòng chỉ muốn mọi người lại làm bạn với nhau, nhưng hình như điều đó quá đáng quá nên Hà Anh đã không tha thứ cho con và con phải chấp nhận điều đấy.
Con xin lỗi, và con sẽ không làm phiền bố nữa đâu.
_ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _

Con là người đã nghe tin bác bố mất đầu tiên mà lại không nói gì, con xin lỗi.
Có thể con hiểu cảm giác ấy, cảm giác khi mất đi người mà mình kính trọng.
Nhưng chắc con sẽ không bao giờ hiểu nổi cảm giác của mẹ bố, người mà con nghĩ rằng, sẽ hối hận và đau khổ nhất khi điều này xảy ra, vì đó là ngoài dự đoán.
Con người cho rằng thời gian rất dài, và nếu hôm nay chúng ta không nói lời xin lỗi, thì có thể sẽ là ngày mai, có thể sẽ là lúc nào đấy. Họ không hề biết rằng họ chỉ trông chờ nó từ nhau. Để lúc mọi chuyện đã hết rồi thì quá muộn.
Con không ám chỉ mẹ bố, con chỉ nói rằng , hẳn bác ấy sẽ là người hối hận hơn cả.
Con không phải người lớn, nên không hiểu nhiều về vấn đề này, nhưng rõ ràng ai cũng nghĩ như thế. Nhưng tại sao những chuyện như thế này vẫn xảy ra ?
Giận thì chỉ mấy ngày là nguôi, nhưng nếu cứ nói xấu nhau thì chẳng mấy chốc sẽ thành ghét. Chẳng mấy chốc sẽ cảm thấy khó chịu khi nhìn thấy mặt nhau.
Nhưng con nghĩ mẹ bố không phải như thế.
Chắc bố cũng biết ? Phải không ?
Con thật sự chia buồn với gia đình bố, và cụ thể hơn cả là bố mẹ bố, những người đã có những kỷ niệm sâu sắc với bác Lượng.

_ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _

Không thể nói tôi chỉ viết những lời này vì muốn phô trương, tỏ ra ta đây.
Tôi thực sự buồn, vì đối với người từng trải nó sẽ khó khăn hơn nhiều so với ai chỉ nghe những câu chuyện về người thân của người khác qua đời.
Bản thân tôi cũng đã mất đi rất nhiều, chắc hẳn ai cũng vậy. Nhưng không phải ai cũng có cảm giác hối hận khi mình làm một điều gì đó không phải, mà đã quá muộn để sửa chữa. Đối với tôi, đó là việc không thể gặp mặt lần cuối một người bạn tiểu học, bạn ấy đã chết đuối. Và tôi hối hận vì đã để lại những kỷ niệm không đẹp với bạn ấy.
Xin mọi người hãy nghĩ đến những người khác, không chỉ bản thân mình, xin hãy vì họ mà đừng gây ra những đau thương có thể sẽ không bao giờ biến mất. Hãy sống không chỉ vì mình, hãy nghĩ đến những người khác, cảm giác của họ khi phải đối mặt với những điều tưởng như vô hại mà chúng ta làm với họ.

UsUk fans who make Francis the bad guy.
FrUk fans who make Alfred the bad guy.
I just don't support UsUk.
Là lá lá là lá lá lá ~

Ủng hộ Club Ya nhé các bạn :">

I love Canada ~
Xem lý lịch thành viên http://roroaidori.wordpress.com/

5 Re: where I'm standing on Sun Sep 11, 2011 9:16 am

XD

Super moderator
Super moderator
Dương ơi, đừng nên trách bản thân mình quá làm gì, cậu đã nói rằng sẽ không điều gì có thể làm thay đổi mà. Dù gì thì cậu cũng đã rất cố gắng và cậu đã biết nhận ra lỗi và xin lỗi, điều đó là đúng đắn. Thế nhưng cuộc sống nhiều khi không công bằng, cậu đã biết chấp nhận nó nhưng hãy chấp nhận một cách thanh thản, nhẹ nhõm và vui lên nhé. Nhìn thấy cậu buồn như vậy, tớ với Phúc cũng có yên lòng đâu, đó cũng là sống vì người khác đấy

6 Re: where I'm standing on Sun Sep 11, 2011 4:52 pm

half_blood_dog0402

Bàn trưởng
Bàn trưởng
ê, lúc đầu tớ đều tiêu đề như vậy là bởi vì tớ viết bài này để bộc lộ cảm xúc, chứ có phải để mọi người xúm vào cảm thông hay bình luận hay hối lỗi hay giáo huấn mọi người hay làm gì đâu
h tớ đổi lại tiêu để như thế thì hẳn mọi người có thể biết đc rằng bài này là viết cho thế giới của tớ, không phải viết về thế giới của tất cả mọi người, mọi người không nhất thiết phải coi trọng nhiều đâu

Xem lý lịch thành viên

7 Re: where I'm standing on Wed Sep 14, 2011 5:12 pm

Peanut0301

Super moderator
Super moderator
Tớ vô cùng xin lỗi vì nhà ko có máy tính, phải dùng tạm hàng xóm một chút thời gian nên ko thể đọc hết những tâm sự của các bạn !!! (vì quyền riêng tư còn hạn chế)

Có lẽ mỗi bạn trong lớp mình đều có những kiếp "sống mòn" cả nhỉ ??? : ( Mỗi người mỗi thân phận nhưng đều cố gắng vươn lên trong cuộc sống = sức mạnh tiềm tàng vốn có... Tớ nghĩ đó là điều đáng quý mà tất cả các bạn đều xứng đáng đc hoan nghênh. !

Hãy cố gắng sống tốt cho dù hoàn cảnh thế nào nhé ! Tớ tin rằng mai sau chúng ta sẽ đều trở thành những con người thành công, và chỉ khi sống gian nan mới hiểu và trân trọng hạnh phúc - dù chỉ là niềm hạnh phúc nhỏ nhoi !

8 Re: where I'm standing on Sat Sep 17, 2011 3:04 pm

wtfo_o

Bàn trưởng
Bàn trưởng
hnay sang nhà "Khiêm" (girl ver) mới trấn lột máy nó để onl đc = =

cái bài nay đc nghe mọi người qảng cáo nhiều r.giờ mới đọc đc

tại vì thấy ai (trừ phong ) cũng nói chuyện nghiêm túc nên mình cũng phải theo trào lưu nghiêm túc >"<

sau đây là bài comt nghiêm túc của mình.

em xin viết.
-------------------

thực ra mà nói. viết cái này khi có Khiêm girl ver chẳng còn cảm xúc gì mà viết nữa = =

----------------------------------------------

đầu tiên là về Phúc, anh xin chia sẻ nỗi buồn về sự mất mát của em. cuộc đời mỗi người một khác. mỗi người có một đau khổ riêng và cũng có những niềm hạnh phúc khác nhau nên và dù sao thì mẹ của em cũng sẽ là người đau khổ. aizaa, đừng trách mẹ em. ừh thì việc làm đó của mẹ em là ích kỉ nhưng rồi mẹ em cũng sẽ hối hận và chịu nhiều nỗi đau...

xong một phần = =., thực khó khăn

-----------

xd thì ko cần phải nói kệ. ko qtâm nữa

-----------

phần này cho nói chung

đầu tiên. tôi KHÔNG ghét Dương
ko phải cứ ko nói chuyện nữa, ko chơi vs nhau nữa nghĩa là GHÉT
đừng hiểu lầm.
thứ 2. Phúc, ừh thì em chơi vs cả hai đứa, nhưng chẳng ai cấm em chơi vs người kia cả. vs lại, nói là em đứng giữa ko hẳn đúng. chính em tự đặt mình vào vị trí đó thôi và gánh lên mình trách nhiệm nối lại tình bạn giữa anh và dương. ko ai hay ít nhất là anh, bắt em phải làm việc đó. nếu nói em ko liên quan thì.... ko hẳn tại em là bạn của cả hai . nhưng nói em đứng giữa thì cx chẳng phải. em ko bị quá liên qan tới chuyện anh vs dương. em bảo em đứng giữa nhưng thực sự, em ko hiểu chuyện gì đã xảy ra. em bảo là sau hè, sau một khoảng thời gian ngắn mà tình bạn phai đi, không phải như vậy! không phải vì tính anh vs dương đã khác. không phải như thế! ĐÃ có chuyện xảy ra. ừh có phần là lỗi của dương, anh chẳng muốn nói. chẳng phải là ko thể tha thứ được nhưng còn những điều khác nữa vì vậy anh mới làm thế này.
anh không phải là người coi rẻ tình bạn nhưng nếu đã không được thì anh sẽ dứt khoát trừ khi đó là hiểu nhầm. anh ko phải đứa yếu đuối. anh có khóc nhưng không có nghĩa lúc nào anh cx tiêu cực. anh xin lỗi vì làm em lo nhưng anh không thể và không muốn làm khác. anh mong em sẽ trờ lại là người em không bình thường luôn bấn loạn và phè phỡn như xưa =)

------------

phần quan trọng tiếp theo

dương. aizaaaa. biết nói gì đây. tôi KHÔNG ghét cậu. tôi KHÔNG ác cảm gì hết về cậu. chỉ là cậu quá nghĩ về cái nỗi đau đớn của mình cậu mà không hề quan tâm rằng rằng những người gần cậu nghĩ gì về điều đó. cậu dường như không thể vượt qua được mất mát của cậu. và, chẳng phải là cậu thiếu bạn. cái khi mà cậu còn chơi thân vs made cậu toàn nói vs tôi là ko ai muốn chơi vs cậu, ko ai ưa cậu chẳng phải như thế là làm đau những NGƯỜI BẠN của cậu sao? cậu quá.. tiêu cực. chỉ cần một hành động nhỏ thôi là cậu đã nghĩ là người ta giận cậu. lúc đầu thì mọi người sẽ thấy cậu thật đáng thương nhưng dần dần, mọi người như tôi sẽ cảm thấy mình như bị trói buộc. chơi vs cậu vui thật nhưng tôi KHÔNG THÍCH bị ràng buộc và lúc nào tôi cx phải ở cạnh cậu, kè kè bên cậu. tôi cảm giác như ko đc tự do.
cậu nói cậu biết tính mọi người, tất nhiên đối vs tôi thì cậu khá là nhạy cảm, cậu có thể đóan đc phản ứng của họ qua những hành động bình thường của họ nhưng cậu KHÔNG biết hết họ. cậu luôn kiểu là "ừh tớ hiểu bạn ý mà", "tớ biết mọi người không thực sự để ý tới cậu nhưng tớ thì hiểu cậu mà" ..... thực sự, nhiều lúc nó thực RẤT khiến người khác khó chịu. kiểu như rằng những người bạn thân của người kia không bằng cậu. chẳng ai muốn thế cả. không phải lúc nào cậu cũng ĐÚNG
cậu muốn đc mọi người qan tâm tới. ai cũng vậy thôi. nhưng nếu cậu nghĩ rằng cậu cứ khóc là đc thì chẳng phải vậy. mọi người thương cậu, nhưng cái lí do cậu khóc QUÁ tiêu cực. cậu có bao giờ nghĩ rằng mọi người mệt mỏi rồi không.
tôi ko phải là nói xấu. chỉ nói ra cảm xúc của mình bị kìm nén thôi. thôi biết tôi chưa bao giờ nói những điều này vs cậu. chưa bao giờ nói những điều ác độc thế này. nhưng, tôi xin lỗi, tôi không thể bị kìm nén được, tôi ko thể bị áp đặt được.

---------
em xin kết thúc bài luận của em.

Xem lý lịch thành viên

9 Re: where I'm standing on Sat Sep 17, 2011 11:47 pm

Cừu Super

Designer
Designer
À, vậy đây là cách mà cậu muốn nói chuyện với tôi hm ?
Được thôi. Cũng tốt.
Vào vấn đề luôn nhé.

Trước hết tôi muốn nói là tôi không mong chờ gì cái phản ứng như thế này.
Từ cậu, đúng .
Nhưng dẫu có sao thì cũng có những điều tôi muốn nói với cậu, thật lòng.
Tận đáy tim mình, tôi luôn mong có ngày nào đó cậu tha lỗi cho tôi.
Nhưng bây giờ đây, tôi lại chỉ muốn cậu ghét tôi đi cho xong.

Những điều cậu nói có điều đúng chứ, phải không nào ?
Tôi với cậu đều biết thế mà, hm ?
Nhưng đương nhiên là có những cái mà tôi không thể đồng tình rồi.
Nhưng mà ...
Cậu .. thực sự nghĩ về tôi thế sao ?
Ngay từ đầu đã thế sao ?
Ừ rồi coi như điều đó là đúng đi.
Bây giờ tôi nói thế này.
Cậu nói tôi quá tiêu cực, đúng.
Nhưng sao các cậu không thể hiểu cho tôi, không thể hiểu cho tình trạng của tôi ?
Nếu tôi như các cậu nói thì tôi đã không thể sống được.
Sẽ chẳng ai chơi với tôi và tôi sẽ là kẻ đạo đức giả.
Những điều nhỏ nhặt nhất tôi làm cũng làm các cậu buồn.
Nhưng cậu có hiểu vì sao tôi lại trở nên như thế không ?
Chính là vì các cậu.
Các cậu xét nét nhau từng câu từng chữ khi giao tiếp. Nói cái gì không hay thì ghé tai thằng kia nói xấu.
Cậu hiểu tôi nghĩ thế nào về nó chứ, hm ?
Tôi biết tính mọi người, ừ nhưng tôi không nói như vậy.
Những lời lẽ cậu nói thật sự làm tôi muốn chết.
TẠI SAO CÁC NGƯỜI CỨ PHẢI NGHĨ TÔI LÀM THẾ NÀY ĐỂ ĐƯỢC YÊU THƯƠNG ?
TẠI SAO ?
Tại sao ?
Không không, chính cậu còn không hiểu tôi, thì làm sao họ hiểu ?
Hm ?
Nói những lời lẽ như thế, tôi thực sự không còn chút gì về cậu.
Đúng, tôi biết mọi người đã mệt mỏi, và bây giờ tôi chọn cách ra đi đây, cậu không hiểu sao ?
Tôi đã hiểu rằng chúng ta sẽ chẳng thể nào hòa hợp.
Tôi ghét cha cái kiểu phép lịch sự mà nói chuyện với nhau rồi. Không thích thì thôi, mặc xác.
Khóc à ?
Buồn thì khóc thôi, không phải cậu cũng thế sao ?
Tôi chẳng hi vọng ai sẽ ở cạnh tôi, thế nên tôi luôn cố ở bên cạnh họ khi họ buồn.
Cậu nghĩ như vậy sao ?
Cậu coi tôi chỉ như một con đĩ đạo đức giả thôi ư ?
Cậu nghĩ tôi viết những lời này chỉ để nghe những cmt thương hại sao ?
Tôi nghĩ rằng nếu cậu còn muốn nói nữa thì cậu cần câm đi rồi đấy.
Nghe đây. Tôi cũng có lòng tự trọng đấy, cậu nghĩ rằng một đứa không bằng con chó như tôi không có nó đúng không ?
Cậu tưởng tôi sẽ lại quỳ xuống chân cậu xin lỗi nữa ư ?
Tôi hạ thấp mình vì không muốn bị như thế này, cậu hiểu không ?
Tôi nhận lỗi của mình vì tôi thấy nó đúng.
Nếu chỉ vì thương hại thì cậu giết tôi đi cho rồi.
Giết đi.
Làm nhanh gọn nhẹ vào.
Làm ơn.
Đừng nghĩ về tôi như vậy nữa, tôi không phải một con đĩ.
Cái giọng điệu của cậu làm tôi muốn nôn.

_ _ _ _ __ _ _ _ __ _ _ _ __ _ _ _ __ _ _ _ __ _ _ _ __ _ _ _ __ _ _ _ _

Đã đến mức này rồi thì tôi cũng chỉ mong cho được sống ổn thỏa, thực sự không cần gì nữa. Làm ơn hãy đừng xét nét những gì tôi đã làm trong quá khứ và xúc phạm tôi như vậy.
LÀM ƠN .
Tôi thực sự không cần hay muốn gì từ các cậu nữa. Làm ơn hãy lờ đi hoặc đừng quan tâm hay xét nét những gì tôi làm bây giờ. Tôi yêu thương những người bạn của mình nhưng đây không phải là điều tôi mong muốn. Mong mọi người hãy bỏ qua đi cho xong chuyện. Mỗi người chúng ta lại có một cuộc sống riêng.
_ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _

Xin lỗi vì đã làm loãng topic.

UsUk fans who make Francis the bad guy.
FrUk fans who make Alfred the bad guy.
I just don't support UsUk.
Là lá lá là lá lá lá ~

Ủng hộ Club Ya nhé các bạn :">

I love Canada ~
Xem lý lịch thành viên http://roroaidori.wordpress.com/

10 Re: where I'm standing on Sun Sep 18, 2011 2:40 pm

Đẹp Vam's Chúa Tể

Vam's Chúa Tể
Vam's Chúa Tể
sao tự dưng mọi người lại trở nên căng thẳng quá vậy nè *rớt mồ hôi hột* :-s
@ Phúc: Phúc êu, bố của bố (tức ông nội) cũng có một người anh trai tên là Lượng đấy. (tức là anh của ông nội con...thì đc gọi là gì ấy nhể?). nhưng vấn đề ko fải là anh em ruột mà là anh trai cùng cha khác mẹ. bố con mình giống nhau nhề. ^^
@ Dương: Can ơi, sao căng thẳng quá vầy nè. Cứ từ từ chứ, hạ hỏa đi. Dù sao Ú đây cũng luôn ở bên Can làm (Baka) Hero cho Can mà.
@ everybody: Mọi người à, vui vẻ lên mà sống đi chứ. sao lại cứ tiêu cực thế này hoài. cuộc đời có fải dài lắm đâu mà cứ fiền muộn hoài à. >O<.
Everybody put your hands up in the air. ->^<-

Xem lý lịch thành viên

11 Re: where I'm standing on Sun Sep 18, 2011 3:40 pm

half_blood_dog0402

Bàn trưởng
Bàn trưởng
có ai biết cách khóa 1 topic như thế nào ko, hay phải nhờ "bộ máy nhà nc" làm hộ?(mình tham gia 4rum cx na ná sớm mà h vẫn chưa biết j cả TT^TT)
khóa xừ topic nài đi, mọi ng cãi nhau nhiều quá, lại còn nói rõ dài, mình ngại chả đọc mọi ng nói j
cuối bài mình khuyện mọi ng ko hận nhau mà, mọi ng lại giống mình lười ko đọc àh?

Xem lý lịch thành viên

12 Re: where I'm standing on Sun Sep 18, 2011 3:45 pm

XD

Super moderator
Super moderator
half_blood_dog0402 đã viết:có ai biết cách khóa 1 topic như thế nào ko, hay phải nhờ "bộ máy nhà nc" làm hộ?(mình tham gia 4rum cx na ná sớm mà h vẫn chưa biết j cả TT^TT)
khóa xừ topic nài đi, mọi ng cãi nhau nhiều quá, lại còn nói rõ dài, mình ngại chả đọc mọi ng nói j
cuối bài mình khuyện mọi ng ko hận nhau mà, mọi ng lại giống mình lười ko đọc àh?
Phúc nói đúng, đã bảo bỏ qua đi mà. Có gì muốn trình bày thì cứ bình tĩnh, tại sao cứ vào nói những điều, tỏ thái độ mất lòng nhau thế, chấm dứt đi >"<

13 Re: where I'm standing on Sun Sep 18, 2011 4:06 pm

TheManLikeStan

Bàn trưởng
Bàn trưởng
Nói vậy, nhưng mình nghĩ nên để cho 2 bạn ấy giải quyết cùng nhau. Cho nó xong đi! Cho nó ko còn khúc mắc j nữa! Mình cũng chán ngấy cái việc thấy dương khóc một mình, tủi thân lắm và sự áy náy của hà anh. Với lại, đây là topic để tâm sự mà. Mình nghĩ có j hai bạn nên giải tỏa hết...

Pretend he just made excuses that were so paper thin they could blow away with the wind
Marshall, you're never gonna make it makes no sense to play the game there ain't no way that you'll win

[You must be registered and logged in to see this link.]
Xem lý lịch thành viên

14 Re: where I'm standing on Sun Sep 18, 2011 4:29 pm

half_blood_dog0402

Bàn trưởng
Bàn trưởng
ê nè, sao lại giải tỏa ở đây, đây là "địa bàn" của tớ nha
giải tỏa xong ng nài đọc phần giải tỏa của ng kia lại cãi nhau làm xấu cả topic của tớ thì khổ

Xem lý lịch thành viên

15 Re: where I'm standing on Mon Sep 19, 2011 7:18 pm

♥ Bảo Anh ♥

♥ Festival Legend ♥
♥ Festival Legend ♥
Cừu Super đã viết:À, vậy đây là cách mà cậu muốn nói chuyện với tôi hm ?
Được thôi. Cũng tốt.
Vào vấn đề luôn nhé.

Trước hết tôi muốn nói là tôi không mong chờ gì cái phản ứng như thế này.
Từ cậu, đúng .
Nhưng dẫu có sao thì cũng có những điều tôi muốn nói với cậu, thật lòng.
Tận đáy tim mình, tôi luôn mong có ngày nào đó cậu tha lỗi cho tôi.
Nhưng bây giờ đây, tôi lại chỉ muốn cậu ghét tôi đi cho xong.

Những điều cậu nói có điều đúng chứ, phải không nào ?
Tôi với cậu đều biết thế mà, hm ?
Nhưng đương nhiên là có những cái mà tôi không thể đồng tình rồi.
Nhưng mà ...
Cậu .. thực sự nghĩ về tôi thế sao ?
Ngay từ đầu đã thế sao ?
Ừ rồi coi như điều đó là đúng đi.
Bây giờ tôi nói thế này.
Cậu nói tôi quá tiêu cực, đúng.
Nhưng sao các cậu không thể hiểu cho tôi, không thể hiểu cho tình trạng của tôi ?
Nếu tôi như các cậu nói thì tôi đã không thể sống được.
Sẽ chẳng ai chơi với tôi và tôi sẽ là kẻ đạo đức giả.
Những điều nhỏ nhặt nhất tôi làm cũng làm các cậu buồn.
Nhưng cậu có hiểu vì sao tôi lại trở nên như thế không ?
Chính là vì các cậu.
Các cậu xét nét nhau từng câu từng chữ khi giao tiếp. Nói cái gì không hay thì ghé tai thằng kia nói xấu.
Cậu hiểu tôi nghĩ thế nào về nó chứ, hm ?
Tôi biết tính mọi người, ừ nhưng tôi không nói như vậy.
Những lời lẽ cậu nói thật sự làm tôi muốn chết.
TẠI SAO CÁC NGƯỜI CỨ PHẢI NGHĨ TÔI LÀM THẾ NÀY ĐỂ ĐƯỢC YÊU THƯƠNG ?
TẠI SAO ?
Tại sao ?
Không không, chính cậu còn không hiểu tôi, thì làm sao họ hiểu ?
Hm ?
Nói những lời lẽ như thế, tôi thực sự không còn chút gì về cậu.
Đúng, tôi biết mọi người đã mệt mỏi, và bây giờ tôi chọn cách ra đi đây, cậu không hiểu sao ?
Tôi đã hiểu rằng chúng ta sẽ chẳng thể nào hòa hợp.
Tôi ghét cha cái kiểu phép lịch sự mà nói chuyện với nhau rồi. Không thích thì thôi, mặc xác.
Khóc à ?
Buồn thì khóc thôi, không phải cậu cũng thế sao ?
Tôi chẳng hi vọng ai sẽ ở cạnh tôi, thế nên tôi luôn cố ở bên cạnh họ khi họ buồn.
Cậu nghĩ như vậy sao ?
Cậu coi tôi chỉ như một con đĩ đạo đức giả thôi ư ?
Cậu nghĩ tôi viết những lời này chỉ để nghe những cmt thương hại sao ?
Tôi nghĩ rằng nếu cậu còn muốn nói nữa thì cậu cần câm đi rồi đấy.
Nghe đây. Tôi cũng có lòng tự trọng đấy, cậu nghĩ rằng một đứa không bằng con chó như tôi không có nó đúng không ?
Cậu tưởng tôi sẽ lại quỳ xuống chân cậu xin lỗi nữa ư ?
Tôi hạ thấp mình vì không muốn bị như thế này, cậu hiểu không ?
Tôi nhận lỗi của mình vì tôi thấy nó đúng.
Nếu chỉ vì thương hại thì cậu giết tôi đi cho rồi.
Giết đi.
Làm nhanh gọn nhẹ vào.
Làm ơn.
Đừng nghĩ về tôi như vậy nữa, tôi không phải một con đĩ.
Cái giọng điệu của cậu làm tôi muốn nôn.

_ _ _ _ __ _ _ _ __ _ _ _ __ _ _ _ __ _ _ _ __ _ _ _ __ _ _ _ __ _ _ _ _

Đã đến mức này rồi thì tôi cũng chỉ mong cho được sống ổn thỏa, thực sự không cần gì nữa. Làm ơn hãy đừng xét nét những gì tôi đã làm trong quá khứ và xúc phạm tôi như vậy.
LÀM ƠN .
Tôi thực sự không cần hay muốn gì từ các cậu nữa. Làm ơn hãy lờ đi hoặc đừng quan tâm hay xét nét những gì tôi làm bây giờ. Tôi yêu thương những người bạn của mình nhưng đây không phải là điều tôi mong muốn. Mong mọi người hãy bỏ qua đi cho xong chuyện. Mỗi người chúng ta lại có một cuộc sống riêng.
_ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _

Xin lỗi vì đã làm loãng topic.

Tớ đã xem xét cuộc nói chuyện giữa Muro và wtfo_o.
Muro đã nghĩ quá bi quan về chính mình. Tại sao Muro ko thể coi đó chỉ là 1 chuyện nhỏ và cậu vẫn còn có rất nhiều người muốn chơi với cậu nhỉ?
Nếu bây giờ Muro đổi suy nghĩ đi, chắc chắn cậu sẽ có rất nhiều bạn. LTB dám chắc 1 điều như thế.
Tại sao lại cứ phải rước vào người những thứ như là bị bạn bè ghét bỏ, khinh bỉ cho nó thêm mệt người ra nhỉ? Chính cậu đã tự tạo cho mình suy nghĩ như thế nên bây giờ đúng là như thế đấy. Hãy nghĩ thoáng ra đi, nghe lời tớ, nghĩ thoáng ra đi.
Còn 1 điều nữa, mọi người ko ghét cậu, LTB ko ghét cậu và wtfo_o ko ghét cậu.
Mình xin được khóa topic này lại.
Thân.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]